Amincewa da amintattu na iya yin kira ga waɗanda ba su da matsalolin girman kai. Wannan shine dalilin da yasa muka yanke shawarar yin zaɓi tare da mafi kyawun maganganu da maganganu game da yarda da kai.
Dogaro da kai - wannan dabi'a ce ta mutumtaka, wanda asalinsa ya ta'allaka ne akan kyakkyawan ƙwarewar kwarewar mutum, iyawarsa da ƙwarewarsa, haka nan kuma a cikin fahimtar cewa sun isa su cimma manyan manufofi da biyan buƙatun ɗan adam.
A wannan yanayin, ya kamata yarda da kai da yarda da kai.
Dogaro da kai - wannan tabbaci ne mara tushe a cikin rashi na mintuna da halayen halaye marasa kyau, wanda babu makawa yakan haifar da mummunan sakamako. Saboda haka, idan mutane suka ce game da wani cewa su masu yarda da kansu ne, galibi suna nufin ma'anoni marasa kyau.
Don haka, yarda da kai abu ne mara kyau, kuma yarda da kai ba kyau bane kawai, amma kuma ya zama dole don samun rayuwa mai gamsarwa ga kowane mutum.
Mun riga mun tattauna waɗannan ra'ayoyin dalla-dalla a cikin labarin "Yadda za a haɓaka amincewa da kai". Nagari don karatu.
Amma yanzu a nan an zaɓi maganganun game da amincewa.
Amincewa da amintattun maganganu
Bayanin karya, wanda aka buga da kyau, bayanin karya ne kawai. Bayanin karyar da aka buga tare da amincewa shine ci gaba.
Bernard Weber
***
Kuna iya tabbatar da cewa babu abin da zai iya tabbata.
Pliny dattijo
***
Idan wani abu ya fi ƙarfin ku, to, kada ku yanke shawara cewa gabaɗaya ba zai yiwu wa mutum ba. Amma idan wani abu mai yiyuwa ne ga mutum kuma sifa ce ta shi, to la'akari da cewa akwai shi a gare ku.
Marcus Aurelius
***
Ba ma buƙatar taimakon abokai sosai kamar yadda muke da tabbacin za mu karɓa.
Democritus
***
Rashin girmama kai yana haifar da mummunan abubuwa kamar girman mutunci da yawa.
***
Duk mutunci, dukkan ƙarfi suna cikin natsuwa - daidai saboda suna da tabbaci ga kansu.
***
Nemi aiki mai sauki kamar yana da wahala, kuma ku tunkari aiki mai wahala kamar mai sauki ne. A yanayi na farko, don haka amincewa ba ta juya zuwa rashin kulawa ba; a na biyun, rashin tabbas ya rikide zuwa jin kunya. B
Balthazar Gracian
***
A cikin farin ciki, bai kamata mutum ya kasance mai dogaro da kansa ba, kuma a cikin matsala kada mutum ya rasa amincewa da kansa.
Cleobulus
***
***
Wadanda ke da kwarin gwiwa kan karfinsu suna cin nasara. Wadanda basu iya shawo kan tsoro a kowace rana basu riga sun koyi darasi na farko a rayuwa ba.
Ralph Waldo Emerson
***
Amincewa ta haifar da shakka - ƙari kuma, shakka tana haifar da amincewa.
Maurice Merleau-Ponty
***
Matsalar wannan duniyar ita ce wawaye da masu tsattsauran ra'ayi suna da ƙarfin zuciya, kuma mutane masu hankali suna cike da shakka.
***
Rashin ƙarfin gwiwa yana son nuna kuzari koyaushe.
Robert Walser
***
Masu hasara sun fi ƙarfin gwiwa game da asirin nasara.
Marcel Ashar
***
Ko da wuri ne ko kuma a makare, amma tabbas sun cimma burin, idan suka himmatu domin hakan tare da kwarin gwiwar da baiwa ko ilhami ke haifarwa.
***
Namiji wanda mahaifiyarsa ta kasance mafi soyuwa ga mahaifiyarsa tana ɗauke da rayuwar mai nasara da amincewa da sa'a, wanda yawanci yakan haifar da nasara ta gaske.
Sigmund Freud
***
Amincewa shine mafi ƙarfin ƙarfin kera abubuwa.
***
Idan abokanka suna da yarda da kai kamar kai, wannan yana hana hassada ko kishin nasarar ka ta taso.
***
Dogaro da kai shine farkon abin da ake buƙata don manyan ƙoƙari.
Samuel Johnson
***
Lokacin da nake shekara ashirin, kawai na gane kaina. A talatin na riga na ce: "Ni da Mozart", a arba'in: "Mozart da Ni", kuma yanzu na ce kawai: "Mozart".
Mawaki Charles Gounod
***
Duk wanda yake tunanin zai iya yin shi ba tare da wasu ba to yayi kuskure matuka; amma wanda yake ganin wasu ba za su iya yin sa ba sai ya fi kuskure.
***
Dogaro da kai shine tushen amincewarmu ga wasu.
Francois de La Rochefoucauld
***
Dogaro da kai shine tushen amincewarmu ga wasu.
Francois de La Rochefoucauld
(duba zaɓin da La Rochefoucauld ya zaɓa)
***
Don samun baiwa, kuna buƙatar tabbatar cewa kuna da shi.
Gustave Flaubert
***
***
Wanda yake da kwarjini game da abin sha'awarsa ya zama abin birgewa.
***
Abin mamaki ne yadda jajircewa, ƙarfin zuciya, da ƙarfin zuciya suka farka daga imanin cewa muna yin aikinmu.
Walter Scott
***
Yin zato na mata ya fi daidai da amincewa da namiji.
***
Kowace mace kyakkyawa ce kamar yadda take da yakinin kanta.
***
Dogaro da kai ba gaskatawa ba ne game da kamalarka ba, amma samun 'yanci ne daga kimantawar wasu game da ajizancin ka.
***
Akwai matsayi biyu masu dacewa daidai: ko dai don tabbatar da komai, ko shakkar komai; duka suna kawar da buƙatar tunani.
***
Mai rauni ya yi jinkiri kafin yanke shawara; karfi - bayan.
Karl Kraus
***
Mutane suna neman amincewa da girman kansu a ko'ina amma a cikin kansu, don haka sun gaza a binciken su.
Nathaniel Branden
***
Shaku da kai shine asalin yawancin gazawarmu.
Kirista Bowie
***
Abin da mutum yake tunani game da kansa shi ke yanke hukunci, ko kuma ya nuna makomar sa.
Henry Thoreau
***
***
Suna iya yin komai, saboda suna da tabbacin cewa zasu iya komai.
***
Sanin ƙarfin mutum yana ninka shi.
Luc de Vauvenargue
***
A wata ma'anar, kowane mutum abin da yake tunani ne game da kansa.
Francis Bradley
***
Kada ka raina mutumin da ya wuce gona da iri.
Theodore Roosevelt
***
Mutane kawai suna amincewa da waɗanda suka amince da kansu ne kawai.
***
Ka guji waɗanda ke ƙoƙarin ɓata amincewar ka. Wannan halin halayyar ƙananan mutane ne. Babban mutum, a gefe guda, yana sa ka ji kamar zaka iya cim ma abubuwa da yawa.
***
Ba tabbata ba - kar a yi shakka.
Alexander Zayats
***
Wanda yayi magana akan cancantar kansa abin dariya ne, amma wanda bai gane su ba wawa ne.
Chesterfield
***
“Wataƙila” - har abada waɗannan kalmomin guda biyu, ba tare da abin da ya riga ya gagara aiwatarwa ba. Amincewa shine abin da na rasa. Amincewar ne kowa ya rasa.
***
Mataki na farko shine kayi imani da kanka. Kada ku nemi taimako a gefe, kada ku jira wasu su yarda da goyan baya, amma kuyi da kanku. Mataki akan tsoranku, ta hanyar kunyarku, shakku, kuma ku ce: “Ee, zan iya! Kuma tabbas zan yi nasara! "
Angel de Cuatie
***
Kodayake wannan wauta ne, amma, da gaske, yarda da kanmu yana wahala idan ba mu ga duk hannun jarin da aka tattara a wuri ɗaya ba, kuma ba za mu iya kallon kallo ƙayyade ƙarar duk abin da muka mallaka ba.
***
Ba na taɓa kayar da mutum yayin yaƙi don wani abu. Na kayar da amincewarsa. Brainwayayyar kwakwalwa ba zata iya mai da hankali ga cin nasara ba. Mutane biyu sun zama daidai daidai ne kawai idan suna da ƙarfin amincewa ɗaya.
Arthur Golden
***
Idan kuna son maganganun amincewa, da fatan za a raba su a kan kafofin watsa labarun.