Wanene hipster? Ana samun wannan kalmar sau da yawa a cikin lexicon na zamani. A cikin wannan labarin za mu gaya muku abin da wannan kalmar take nufi da kuma wanda galibi yake nufi.
Wanene 'yan hipster
Hipsters galibi matasa ne waɗanda ke sanya takamaiman tufafi, sauraren madadin kiɗa kuma sun fi son fasahar zamani.
Irin waɗannan mutane sun fito fili daga launin toka. A zahiri, ana iya kiran hipsters mutane waɗanda ke nuna kansu da ɗaya ko wata ƙungiyar ta daban (hippies, goths, emo, da sauransu)
Koyaya, hipsters suna da wasu bambance-bambance. Misali, ba su da takamaiman ra'ayoyi, kamar, misali, hippies iri ɗaya ko Goths. Suna kawai ƙoƙarin ko ta yaya su fice daga taron.
A yau, mazajen hipster galibi suna sanya gemu mai tsari irin na yau da kullun ko ma abubuwan alatu. Hakanan, hipsters sun fi son yin ado a cikin wasu ɓarna.
A lokaci guda, suna iya samun kyawawan kayan ado ko kayan haɗi (butterflies, huluna, agogo akan sarkar, monocles). Maimakon buhunan gargajiya, galibi suna amfani da akwatuna, kuma suna tafiya da sandunan tafiya, kamar yadda suka yi shekaru ɗari da suka gabata.
Yawanci, hipsters suna son siffofin fasaha marasa gargajiya. Wannan ya shafi zane, adabi, sinima da sauran yankuna.
Gaskiya mai ban sha'awa ita ce cewa kyakkyawan salon rayuwa sananne ne tsakanin ɗakunan hipsters. Za su iya zama masu cin ganyayyaki, ɗanyen abinci, masanan, da dai sauransu.
Sau da yawa mutanen da suke son bayyana na musamman a idanun mutane suna ƙoƙari su zama ƙyama. Suna son a dauke su a matsayin wasu masu kyan gani wadanda suke da nasu ra'ayi kuma basa neman bin taron.
A cikin sauƙaƙan lafazi, hipsters suna ƙoƙari ne kawai su bayyana kai da kafaɗu sama da kowa, alhali a zahiri mutane ne na yau da kullun.
Da aka faɗi haka, babu wani abu da ba daidai ba tare da zane-zane. Ta hanyar sanya "abin rufe fuska", hipsters suna jin daɗin wannan salon.