Gaskiya mai ban sha'awa game da Alexander Belyaev - wannan babbar dama ce don ƙarin koyo game da aikin marubucin ɗan Rasha. Yana ɗaya daga cikin waɗanda suka kafa adabin adabin kimiyya na Soviet. Yawancin finafinan fasaha da suka danganta da ayyukansa an harbe su, mafi shahara daga cikinsu shi ne "The Amphibian Man".
Mun kawo muku hankali abubuwan da suka fi ban sha'awa daga rayuwar Alexander Belyaev.
- Alexander Belyaev (1884-1942) - marubuci, mai ba da rahoto, ɗan jarida da lauya.
- Alexander ya girma kuma ya girma a gidan malamin addini. Yana da 'yar'uwa da ɗan'uwa wanda ya mutu a ƙuruciyarsu.
- Gaskiya mai ban sha'awa ita ce cewa Belyaev ya kasance yana son kiɗa tun yana ƙarami, yana da ƙwarewa sosai wajen iya kaɗa piano da violin.
- A farkon shekarunsa, Alexander Belyaev ya kirkiro wata fitilar tsinkayar stereoscopic, wacce daga baya aka fara amfani da ita a sinima.
- Uba ya yi mafarki cewa Alexander ma zai zama firist. Ya sanya dansa zuwa makarantar hauza ta ilmin addini, amma bayan kammala karatun, Belyaev ya zama mai kwazo da rashin yarda da Allah.
- Bayan makarantar hauza, marubucin nan gaba ya ɗan yi wasa a gidan wasan kwaikwayo, inda aka gabatar da wasan kwaikwayon na Gogol, Dostoevsky da sauran marubutan adabi.
- Kodayake Alexander Belyaev ba shi da sha'awar sharia sosai, duk da mahaifinsa, ya yanke shawarar shiga makarantar koyan aikin lauya.
- Akwai lokuta da yawa a cikin rayuwar Belyaev lokacin da ya fuskanci matsaloli na kayan aiki mai tsanani. A irin waɗannan lokutan, mutumin ya yi aiki a matsayin mai koyarwa, ya yi shimfidar wurare don wasan kwaikwayo, ya buga cikin ƙungiyar makaɗa kuma ya rubuta labarai ga jaridar cikin gida.
- Shin kun san cewa ana kiran Alexander Belyaev "Rasha Jules Verne" (duba abubuwa masu ban sha'awa game da Jules Verne) saboda babbar gudummawar da ya bayar wajen cigaban almarar ilimin kimiya?
- A shekara 31, marubucin ya yi rashin lafiya tare da tarin fuka na kashin baya, wanda ya haifar da ciwon kafafu. A sakamakon haka, ya yi kwance tsawon shekaru 6, 3 daga ciki ya kwashe a cikin corset mai filastar. Wannan mummunan yanayin ya sa Belyaev rubuta shahararren littafin "Shugaban Farfesa Dowell".
- Abin birgewa ne cewa da farko "Shugaban Farfesa Dowell" wani ɗan gajeren labari ne, amma da shigewar lokaci marubucin ya sake maimaita shi zuwa wani labari mai ma'ana.
- Yayin da yake asibiti, Alexander Belyaev ya rubuta waka, ya karanci ilmin halittu, tarihi, magani da sauran ilimin kimiyya.
- Alexander Belyaev ya yi aure sau 3.
- A cikin girma, Belyaev ya karanta abubuwa da yawa. Ya kasance mai matukar son aikin Jules Verne, HG Wells da Konstantin Tsiolkovsky.
- Tun a ƙuruciyarsa, Alexander Belyaev ya shiga cikin ƙungiyoyin juyin juya hali daban-daban, jandarma ta sa masa ido a asirce.
- A farkon Yaƙin Duniya na II (1941-1945), Belyaev ya ƙi a kwashe shi, ba da daɗewa ba ya mutu saboda rashin lafiya mai ci gaba. Har yanzu ba a san takamaiman wurin da aka binne marubucin ba.
- A cikin ayyukansa, ya annabta abubuwa da yawa da suka bayyana shekaru da yawa daga baya.
- A cikin 1990, theungiyar Marubuta ta USSR ta kafa Kyautar Aleksandr Belyaev, wanda aka ba shi don ayyukan fasaha da almara na kimiyya.