Menene ambaliyar ruwa, harshen wuta, harbawa, batun da kashewa? Wadannan kalmomin sun shahara sosai a Intanet, gami da hanyoyin sada zumunta, dandalin tattaunawa da kuma shafukan yanar gizo daban-daban. Amma menene ainihin ma'anar waɗannan ra'ayoyin?
A cikin wannan labarin, za mu bincika abin da kalmomin ambaliyar ruwa, harshen wuta, cuwa-cuwa, maudu'i da maɓallin keɓaɓɓu yake nufi, kuma a waɗanne wurare ne ake amfani da su.
Menene ma'anar batun, kashewa da harshen wuta
Maudu'i - ya fito ne daga Ingilishi "batun", wanda aka fassara shi zuwa harshen Rasha yana nufin batun tattaunawa, wanda aka gudanar akan rafi, dandali, taro da kowane shafin yanar gizo.
Batun yana nufin babban batun tattaunawar - batun tattaunawa. Amma tuni karkacewa daga batun zaa dauke shi a fili (offtopic - sabawa daga maudu'in).
Don haka, mutumin da ya aikata abin da aka kashe yana tunatar da batun da ƙungiyar mutane ke tattaunawa.
Kashewa (offtopic) - yayin amfani da irin wannan lafazin, mutum yakan yi kokarin bayyanawa (neman gafara) cewa sakonsa bai dace da batun tattaunawar ba (daga batun - "kashe batun").
Harshen wuta - wannan kalmar tana nufin rikice-rikice ba zato ba tsammani (daga harshen wuta - wuta) ko tattauna wani abu wanda bashi da alaƙa da batun.
Misali, yayin sadarwa, ɗayan mahalarta na iya fara zagin abokan adawar su ko bayyana ra'ayi na kansu wanda baya sha'awar wasu. Sakamakon haka, masu karatu na yau da kullun zasu iya rikicewa ko rasa babban zaren tattaunawar.
Menene ambaliyar ruwa da tursasawa
Troll da ambaliyar ruwa suna haifar da sadarwa mafi mahimmancin cutarwa fiye da kayan aiki ko harshen wuta.
Ambaliyar ruwa - wannan shine '' toshewa '' batun (batun) da gangan da kuma ba da niyya. Galibi ambaliyar ruwa na ɗaukar sarari da yawa kuma ba ta da ma'ana dangane da batun inda aka barshi.
Wannan na iya zama wasu nau'ikan bayanai na yau da kullun waɗanda ake maimaita su sau da yawa yayin tattauna batun takamaiman batun.
Tafiya - Wannan ya sake kasancewa ɗayan nau'ikan take hakkin ɗabi'a yayin sadarwar ko sadarwa ta kai tsaye. Amma menene ma'anar ma'ana? A zahiri, waɗannan ayyuka ne na ganganci ko kuma ba da niyya ba da nufin gusar da mai magana ko tsokanar.
Trolls suna neman farantawa masu sauraro rai ta wata hanyar, sannan suna jin daɗin kallon abin da ke faruwa. A zahiri, ƙungiyar maƙarƙashiya ɗaya ce.
Irin waɗannan masu tayar da hankali galibi ana samun su a kusan kowane shafin Intanet. Koyaya, gano waƙar ba ta da sauƙi saboda yana ƙoƙari ya nuna halin mai amfani da ƙwazo.
Babban dalilin yaduwar tarnaki shine rashin sani a yayin sadarwa ta yanar gizo. A cikin rayuwa ta ainihi, trolls suna nuna halin kirki, saboda suna iya karɓar hukunci a cikin wani nau'i ko wata.
A cikin sauƙaƙan kalmomi, tursasawa, ambaliyar ruwa, harshen wuta da kashewa ba kyau. Akasin haka, mutum ya kasance koyaushe ya tsaya kan batun don inganta sadarwa mai fa'ida tsakanin mahalarta.