"Ba yadda nake so ba, sai dai in Allah Ya yarda" Labari ne wanda ba za'a taɓa tsammani ba daga rayuwar shahararren ɗan kasuwar Rasha wanda daga baya ya zama shugabanai.
Vasily Nikolaevich Muravyov hamshakin ɗan kasuwa ne kuma attajiri wanda galibi ke tafiya ƙasashen waje akan al'amuran kasuwanci. Bayan ɗayan tafiye-tafiyen, ya koma St. Petersburg, inda mai horar da kansa ke jiran sa.
A kan hanyar zuwa gida, sun gamu da wani baƙon baƙauye zaune a kan titin, wanda ke kuka, yana buga kansa a kai yana cewa: "Ba yadda kuke so ba, amma kamar yadda Allah ya so," "Ba yadda kuke so ba, amma kamar yadda Allah ya so!"
Muravyov ya ba da umarnin dakatar da karusar kuma ya kira bawan don gano abin da ya faru. Ya ce a ƙauyen yana da tsohon uba da yara bakwai. Duk suna fama da cutar taifot. Abincin ya kare, makwabta suna kewaya gidan saboda tsoron kamuwa da cutar, kuma abu na karshe da suka rage shine doki. Don haka mahaifinsa ya aike shi birni don ya siyar da doki ya sayi saniya don ko yaya zai yi hunturu da ita ba zai mutu da yunwa ba. Mutumin ya sayar da dokin, amma bai taɓa sayan saniyar ba: an karɓi kuɗin daga wurinsa ta hanyar fyace mutane.
Yanzu kuma ya zauna a kan hanya ya yi kuka saboda rashin bege, yana maimaitawa kamar addu'a: “Ba yadda kuke so ba, amma kamar yadda Allah ya so! Ba kamar yadda kuke so ba, amma kamar yadda Allah ya so! "
Maigidan ya sanya mutumin kusa da shi kuma ya umurci mai horarwar da ya tafi kasuwa. Na sayi dawakai biyu da keken a wurin, saniya madara, sannan kuma na ɗora keken da abinci.
Ya daure saniyar a cikin keken, ya ba magidancin ragamar sannan ya ce masa ya tafi gida wurin danginsa da wuri-wuri. Baƙauran bai gaskanta farin cikinsa ba, yana tsammani, maigidan yana wasa, sai ya ce: "Ba yadda kuke so ba, amma kamar yadda Allah Ya so."
Muravyov ya koma gidansa. Yana tafe daga daki zuwa daki yana tunani. Maganar baƙauye ta cutar da shi a cikin zuciyarsa, don haka ya maimaita komai cikin raha: “Ba yadda kuke so ba, amma kamar yadda Allah ya so! Ba kamar yadda kuke so ba, amma kamar yadda Allah ya so! "
Ba zato ba tsammani, wani wanzami, wanda ya kamata ya aske gashin kansa a wannan ranar, ya zo cikin ɗakinsa, ya jefar da kansa a ƙafafunsa kuma ya fara kuka: “Maigida, ka gafarta mini! Kada ku lalata maigida! Ta yaya ka sani? Aljanin ya yaudare ni! Ina rantsuwa da Kristi Allah, ina yi maka jinƙai! "
Kuma ta yaya a cikin ruhu yake gaya wa maigidan da ya dimauta cewa ya zo wurinsa a wannan karon don yi masa fashi da kuma daba masa wuka. Ganin dukiyar mai ita, ya daɗe yana tunanin wannan ƙazamin aikin, kuma a yau ya yanke shawarar cika shi. Tsaye a wajen ƙofar da wuƙa, kwatsam sai ya ji maigidan yana cewa: "Ba yadda kake so ba, amma kamar yadda Allah ya so!" Sai tsoro ya far wa maigidan kuma ya fahimci hakan, babu wanda ya san yadda maigidan ya gano komai. Sannan ya jefa kansa a ƙafafunsa don ya tuba ya nemi gafara.
Maigidan ya saurare shi, kuma bai kira 'yan sanda ba, amma ya bar shi ya tafi cikin salama. Sannan ya zauna a teburin yana tunani, yaya fa ba don mutumin bakin ciki da ya sadu da shi a hanya ba kalmominsa: "Ba yadda nake so ba, amma kamar yadda Allah ya so!" - yi masa karya riga ya mutu tare da tsagewar wuya.
Ba yadda nakeso ba, sai dai in Allah ya yarda!