.wpb_animate_when_almost_visible { opacity: 1; }
  • Gaskiya
  • Abin sha'awa
  • Tarihin rayuwa
  • Abubuwan gani
  • Main
  • Gaskiya
  • Abin sha'awa
  • Tarihin rayuwa
  • Abubuwan gani
Gaskiya marassa kyau

Sarki Arthur

Sarki Arthur - a cewar tatsuniya, mai mulkin masarautar Logres, fitaccen shugaban Birtaniyya na karni 5-6, wanda ya ci galaba a kan 'yan Saxon. Mafi shahararrun jarumawan Celtic, babban gwarzo na fitaccen Birtaniyya da litattafan marubuta masu yawa.

Yawancin masana tarihi ba su ware kasancewar samfurin tarihi na Arthur ba. An ambaci ayyukansa a cikin tatsuniyoyi da ayyukan fasaha, musamman game da binciken Mai Tsarki da ceto 'yan mata.

Akwai abubuwan ban sha'awa da yawa a cikin tarihin rayuwar King Arthur, wanda zamuyi magana akansa a cikin wannan labarin.

Don haka, ga ɗan gajeren tarihin rayuwar Arthur.

Hali labarin

A cewar labari, Arthur ya taru a gidansa - Camelot, jarumi da jarumai na Zagaye Tebur. A cikin almara, an gabatar da shi azaman mai adalci, mai ƙarfi da hikima wanda ya kula da jin daɗin jama'arsa da jiharsa.

An ambaci wannan jarumi a cikin waƙar Welsh da aka fara tun daga kusan 600. Bayan haka, sunan Arthur zai bayyana a cikin ayyuka da yawa, kuma a zamaninmu kuma a cikin fina-finai da yawa da jerin TV.

Masana da yawa sun gaskata cewa Sarki Arthur bai taɓa kasancewa ba, kuma an jingina sunansa ga wani mutumin tarihi wanda aka san shi da wani suna daban. Daga cikin yiwuwar samfurin jarumin, an ambaci da yawa daga ƙagaggen labari da halayen mutane na gaske.

Babu shakka, Sarki Arthur shine samfurin wani gwarzo wanda ya haifar da tausayi da amincewa tsakanin talakawa. A al'adance anyi imanin cewa kawai hoto ne na gama gari wanda ya sake tarihin rayuwar masu mulki da kwamandoji daban-daban.

Ya kamata a lura da cewa a cikin daban-daban tarihin rayuwar Arthur yana da bayanai masu karo da juna. Gabaɗaya, shi ɗan halal ne na mai mulkin Biritaniya Uther Pendragon da Duchess na Igraine.

Wizard din Merlin ya taimaki Uther ya kwanta da matar aure, ya mai da shi mijin matar domin a dauke jaririn don tarbiyya. Yaron da aka haifa Merlin ne ya ba mai martaba Ector, wanda ya kula da shi kuma ya koya masa al'amuran soja.

Daga baya, Uther ya auri Igraina, amma matan ba su da 'ya'ya maza. Lokacin da sarki ya sha guba, tambaya ta tashi waye zai zama sarkin Biritaniya na gaba. Wizard Merlin ya zo da wani nau'in "gwaji", yana kaifi takobi a cikin dutse.

Sakamakon haka, haƙƙin zama sarki ya tafi ga waɗanda za su iya fitar da makami daga cikin dutsen. Arthur, wanda ya yi aiki a matsayin ɗan'uwan dattijo, ya zare takobinsa cikin sauƙi kuma ya zauna a kan karaga. Sannan ya koyi gaskiya daga matsafan game da asalin sa.

Sabon mai mulki ya zauna a shahararren gidan Camelot. Af, wannan katafaren ginin almara ne. Ba da daɗewa ba, kusan ɗari na jarumai kuma masu martaba na duk duniya, gami da Lancelot, sun hallara a Camelot.

Waɗannan mayaƙan sun kare talakawa da raunanan mutane, sun ceci girlsan mata ,an mata, sunyi yaƙi da maharan, kuma sun sami nasarori akan mugayen ruhaniya. A lokaci guda, sun yi ƙoƙari don neman Tsarkakakkiyar - wanda Kristi ya sha daga ciki, yana ba mai shi rai madawwami. Sakamakon haka, Grail ya sami Lancelot.

Knights sun hadu lokaci-lokaci a cikin Camelot a tebur zagaye. Wannan nau'in teburin ya daidaita daidai da haƙƙoƙin duk wanda yake a wurin. Mulkin Arthur, wanda ya ceci Birtaniyya daga yaƙe-yaƙe, ya daɗe har zuwa lokacin da rayuwarsa ta yanke ta hanyar cin amanar dangi.

Hotuna da cin nasara

A cikin wallafe-wallafe, an gabatar da Arthur a matsayin cikakken mai mulki. Ya kasance masanin makamai kuma yana da halaye masu kyau da yawa: kirki, tausayi, karimci, ƙarfin zuciya, da dai sauransu.

Namiji koyaushe yana da ƙarfi kuma yana da nutsuwa, kuma ba zai taɓa yarda a aika mutum da kisa ba tare da fitina da bincike ba. Yana neman hada kan jihar da karfafa shi da ci gabanta. A yayin fadace-fadace, sarki ya yi amfani da takobin sihiri Excalibur, domin a yaƙin da yake yi da Perinor ya fasa makamin "wanda aka ɗauke daga dutse".

Sarki Arthur bai taɓa rasa makiyansa da takobin sihiri ba. A lokaci guda, mai shi ya yi alwashin yin amfani da makamin ne kawai don kyawawan manufofi. A tsawon shekarun tarihin sa, autocrat ya halarci manyan yaƙe-yaƙe da yawa.

Babban nasarar da mai mulki ke yi shine yakin Dutsen Badon, inda Birtaniyyawa suka sami nasarar fatattakar 'yan Saxon da aka ƙi. A cikin wannan duel, Arthur ya kashe sojoji 960 tare da Excalibur.

Daga baya, sarki ya ci sojojin Glymory a Ireland. Ya yi kwanaki uku yana kewaye da 'yan Saxon a cikin Dajin Caledonia kuma, sakamakon haka, ya kore su. Yakin da aka yi a Pridin kuma ya ƙare da nasara, bayan haka kuma surukin Arthur ya zauna a kan gadon sarautar Norway.

Iyali

Bayan ya zama sarki, Arthur ya auri Gimbiya Guinevere, ɗiyar mai mulkin Laudegrance. Koyaya, ma'auratan ba su da yara, tun da la'anar rashin haihuwa ta hau kan gimbiya, wacce muguwar matsafa ta aiko. A lokaci guda, Guinevere bai san da shi ba.

Arthur yana da ɗan shege, Mordred, wanda aka haifa ga -ar uwa ɗaya. Wani lokaci, Merlin, tare da Uwargidan tabkuna, sun sihirce samari don kada su san juna kuma su shiga kyakkyawar dangantaka.

Yaron ya tashi ne daga mugayen matsafa, waɗanda suka cusa masa halaye marasa kyau da yawa, gami da sha'awar mulki. Arthur ya tsira daga cin amanar matarsa ​​tare da Lancelot. Cin amana ya haifar da farkon faɗuwar kyakkyawan zamanin mulkin masarauta.

Yayin da mai son ci gaba da bin Lancelot da Guinevere, Mordred ya karɓi iko da ƙarfi a hannunsa. A cikin duel akan Filin Camland, gaba dayan sojojin Burtaniya sun faɗi. Arthur yayi yaƙi da Mordred, amma zane ya fito - ɗan da aka buga da mashi ya yiwa mahaifinsa rauni na mutuwa.

Archaeological samu

Mafi shahararrun kayan tarihi da aka samo, wanda ake kira "urabarin Arthur", an gano shi a farkon karni na 12. Tana wakiltar kabarin mata da miji, wanda ake zargin an rubuta sunan Sarki Arthur. Mutane da yawa sun zo ganin abin da aka samo.

Daga baya, abbey, a yankin da kabarin yake, ya ruguje. A sakamakon haka, wurin binnewa ya kasance ƙarƙashin kango. A cikin gidan rayuwa na ainihi Tintagel, wanda ake ganin shine asalin mahaifar Arthur, an sami dutse tare da rubutun - "Uba Kol ne ya ƙirƙiri wannan, Artugnu, zuriyar Kolya, ya ƙirƙiri wannan." Kamar yadda yake a yau, wannan shine kawai kayan tarihi inda aka ambaci sunan "Arthur".

Hoton Sarki Arthur

Kalli bidiyon: The Weeknd - Often NSFW Official Video (Mayu 2025).

Previous Article

Gaskiya 20 game da gizo-gizo: Bagheera mai cin ganyayyaki, cin naman mutane da kuma arachnophobia

Next Article

30 abubuwan ban sha'awa game da dullun teku: cin naman mutane da tsarin jikin mutum

Related Articles

Dmitry Nagiev

Dmitry Nagiev

2020
70 abubuwan ban sha'awa game da vampires

70 abubuwan ban sha'awa game da vampires

2020
Roy Jones

Roy Jones

2020
Gaskiya mai ban sha'awa game da Ivan Fedorov

Gaskiya mai ban sha'awa game da Ivan Fedorov

2020
Gaskiya mai ban sha'awa game da Andersen

Gaskiya mai ban sha'awa game da Andersen

2020
Raymond Pauls

Raymond Pauls

2020

Leave Your Comment


Interesting Articles
Har zuwa Lindemann

Har zuwa Lindemann

2020
Robert DeNiro

Robert DeNiro

2020
Gaskiya mai ban sha'awa game da Herzen

Gaskiya mai ban sha'awa game da Herzen

2020

Popular Categories

  • Gaskiya
  • Abin sha'awa
  • Tarihin rayuwa
  • Abubuwan gani

Game Da Mu

Gaskiya marassa kyau

Share Tare Da Abokanka

Copyright 2025 \ Gaskiya marassa kyau

  • Gaskiya
  • Abin sha'awa
  • Tarihin rayuwa
  • Abubuwan gani

© 2025 https://kuzminykh.org - Gaskiya marassa kyau