Ba shi yiwuwa a yi tunanin ko bayyana a kalmomin abin da tasirin Halong Bay yake yi. Wannan wata taska ce ta ɗabi'a mai rufin asiri. Kowane tsibiri na musamman ne, kogwanni da rami suna da kyan gani ta yadda suke, kuma flora da fauna suna ƙara dandano a yankin. Kuma kodayake gwamnatin Vietnam ba ta ƙoƙari musamman don inganta wannan yankin ba, amma akwai yawon buɗe ido da yawa a lokacin da ya dace don nishaɗi.
Halong Bay da yanayin yanayin sa
Mutane ƙalilan ne suka san inda mashigar ruwa mai ban sha'awa take da yadda ake isa waɗannan kusan wuraren da ba kowa. Tsibiran, waɗanda suke ɓangare na tashar jiragen ruwa, mallakar Vietnam ne. Suna cikin Tekun Kudancin China, a cikin Tekun Tonkin. An fahimci Halong Bay a matsayin tsibirin kusan tsibirai dubu uku, kogwanni, duwatsu da maɓuɓɓuka. Mafi yawansu ba su da takamaiman sunaye, kuma, mai yiwuwa, har yanzu akwai yankunan ƙasar da ɗan adam bai taka su ba.
Ofarin dubban ƙananan filaye a tsakanin tekun ba su fi murabba'in kilomita 1,500 ba, don haka daga kusurwoyi daban-daban za ku iya ganin shimfidar wurare daban-daban ta hanyar farar ƙasa da shale. Yawancin saman an rufe shi da tsire-tsire iri-iri. Kashi na uku na wannan yanki an sadaukar da shi ga filin shakatawa na ƙasa, wanda ya kasance Gidan Tarihi na Duniya tun daga 1994.
Idan kanaso ka ziyarci wadannan wuraren, to ya kamata ka fifita wani lokaci mai natsuwa na shekara. Sauyin yanayi anan na wurare ne na wurare masu zafi, saboda haka ƙila yanayin ba zai iya canzawa sosai ba daga wata zuwa wata. Akwai manyan yanayi biyu: hunturu da rani. A lokacin hunturu, daga Oktoba zuwa Mayu, akwai ƙananan zafin jiki, kimanin digiri 15-20, da sanyin iska mai sanyi. Lokacin bazara ya fi tsayi kuma ya fi dacewa don hutawa, kodayake yakan saukar da ruwan sama a wannan lokacin, amma galibi da dare. Ba'a ba da shawarar ziyartar bay daga watan Agusta zuwa Oktoba ba, saboda guguwar tana yawan faruwa a cikin waɗannan watannin.
Muna ba da shawarar karantawa game da Tudun Mariana.
Inda kuma yaya mafi kyau don hutawa
Halong Bay yana da matukar farin jini tare da masu yawon bude ido, kodayake wannan yanki na nishadi ba shi da iko daga hukumomi. Kusan babu wayewa anan, kuma wasu tsibirai ne kawai zasu iya yin alfahari da samuwar wuraren zama, abinci da nishaɗi. Don jin daɗin hutunku sosai, ya fi kyau ku je Tuanchau, inda za ku jiƙa rairayin bakin teku, ku ɗauki hanyar tausa, da hayar kayan aikin ruwa.
Hakanan masu yawon bude ido suna yabon wasu wurare, misali:
Gaskiya da almara game da tarihin Halong Bay
Yawancin labaran da ba a saba gani ba suna haɗuwa da duniyar ban mamaki na tsibiran Tekun Kudancin China. Wasu daga cikinsu suna rubuce, wasu kuma an sake maimaita su kamar almara mai ban sha'awa. Kowane mazaunin gida zai ba da labarin asalin bay, hade da dodon da ke zaune a cikin ruwan yankin. An yi imanin cewa ya rayu a cikin duwatsun da suka kasance a kan shafin tsibirin. Lokacin da dragon ya sauko daga kololuwa, tare da wutsiyarsa mai ƙarfi, sai ya raba ƙasar zuwa ƙananan ɓangarorin da suka rikide zuwa kankara, duwatsu da ƙananan yankuna masu tudu. Da sauri ruwan ya mamaye duk abin da ke kewaye, yana haifar da kyakkyawan bakin ruwa. Halong na nufin "inda dragon ya sauka cikin teku."
Koyaya, ba za a iya cewa da tabbaci cewa ba a taɓa samun dragon a cikin waɗannan ruwan ba. Akwai tatsuniyoyin masu jirgi na wani mazaunin tsafin Halong Bay, wanda girmansa yana da girma. Dangane da kwatancin daban-daban, yana kama da ƙaton goro, daga lokaci zuwa lokaci yana lekawa daga cikin ruwa, amma bai yiwu a ɗauke shi a cikin hoton ba. Irin wannan sakonnin sun bayyana a karshen karni na 19 da farkon karni na 20, amma tun daga 1908, ba wanda ya iya saduwa da maƙwabcin mazaunin zurfin.
Tunda bakin teku shine tarin dubunnan tsibirai, shine wuri mafi kyau don ɓoyewa. Ya kasance don waɗannan dalilai ne sau da yawa ana amfani da shi a cikin zamanin tarihi daban-daban. Tsoffin ƙabilun sun gwammace ɓoyewa a tsakanin tsibiran da ba kowa a ciki daga hare-hare daga abokan gaba. Daga baya, jiragen fashin jiragen ruwa galibi suna latsewa zuwa gabar yankin. Ko da a lokacin Yaƙin Vietnam, sojojin sa kai sun yi nasarar gudanar da ayyukansu, suna gano sojojin cikin Halong Bay. Kuma a yau zaku iya yin ritaya a nan a bakin rairayin bakin teku, saboda yawancinsu ba a haɗa su cikin yawon buɗe ido ba, duk da kyawawan wurare.