Gaskiya mai ban sha'awa game da ninja Babbar dama ce don ƙarin koyo game da mayaƙan Jafananci. An san Ninjas ba kawai ƙwararrun mayaƙa ba, har ma a matsayin 'yan leƙen asirin da suka sami damar samun mahimman bayanai ga iyayen gidansu. Kari akan haka, an yi amfani da su azaman masu kashe hayar ko, a ma'anar zamani, a matsayin masu kisan kai.
Don haka, a nan akwai mafi kyawun abubuwa game da ninja.
- Ninja ɗan asalin Jafan ne, mai zagon ƙasa, ɗan leƙen asiri, ɗan leƙen asiri da kuma kisan gilla a Tsakiyar Zamani.
- An fassara daga Jafananci, kalmar "ninja" na nufin "wanda yake ɓoye."
- Tun daga yarinta, ana koyar da ninjas na gaba ninjutsu - horo mai rikitarwa wanda ya hada da fasahar leken asiri, hanyoyin yin zagon kasa a bayan layin abokan gaba, abubuwan rayuwa da sauransu.
- Dangane da ɗayan sifofin, wanda ya kafa ninjutsu jarumi ne na ƙasar Sin kuma samurai na Japan (duba abubuwa masu ban sha'awa game da samurai).
- Ninja na farko ya bayyana kusan ƙarni na 12.
- Shin kun san cewa ninjas ba maza ba ne kawai, har ma mata?
- Yawancin takardu da yawa sun wanzu har zuwa yau, waɗanda ke cewa ninja sau da yawa suna amfani da guba daban-daban, suna amfani da su har ma fiye da makamai.
- Mutum daga kowane aji na iya zama ninja, ba tare da la'akari da yanayin abin duniya da matsayinsa a cikin jama'a ba.
- Ninja ya zama dole ya sami damar samun bayanan da suka dace, amfani da kowane abu a matsayin makami, kare kan kowane irin makami, sannan kuma ba zato ba tsammani ya bayyana ya kuma boye ba a sani ba.
- Gaskiya mai ban sha'awa shine ninja kuma yayi karatun wasan kwaikwayo na wasan kwaikwayo. Ya taimaka masa ya kasance na ɗabi'a a cikin tattaunawa da mutane yayin kammala ayyukan.
- Jarumi dole ne ya san magungunan gida, ya iya warkarwa tare da ganye da kuma maganin acupuncture.
- Ninja ta ƙirƙira samfurin samfurin skis na ruwa na zamani, wanda ya sanya abin da suka sami damar motsawa da sauri akan ruwan. "Skis" ƙananan raƙuman gora ne waɗanda aka saka a ƙafa.
- Labari ne na almara cewa ninjas sun sanya bakaken kaya. A zahiri, sun fi son yin ado a cikin ruwan duwatsu masu ruwan toka mai duhu ko ruwan kasa, saboda waɗannan launuka sun ba da gudummawa wajen inganta kyamarar cikin dare.
- Hanyar fada ta ninja ta dogara ne akan jiu-jitsu, tunda tana ba ku damar yakar abokan gaba yadda ya kamata a cikin kebabben wuri. Tunda ana yin faɗa sau da yawa a cikin gida, jarumi ya fi son gajerun ruwan wukake akan dogaye.
- Kuma ga wani gaskiyar mai ban sha'awa. Ya bayyana cewa ninjas galibi suna amfani da abubuwan fashewa, gas mai guba da wasu hanyoyi don kawar da niyya.
- Ninja ya san yadda ake zama a ƙarƙashin ruwa na dogon lokaci, yana numfashi ta cikin ciyawa, trowels don hawa kan duwatsu, ya sami horo na ji da ƙwaƙwalwar gani, ya ga mafi kyau a cikin duhu, yana da ƙanshin lafiya da sauran ƙwarewa.
- Kayan ninja sun kunshi abubuwa masu tilastawa guda 6: hular wicker, "cat" - marufin karfe biyu ko uku tare da igiya, gubar fensir, magunguna, kwantena don ɗaukar garwashi da tawul