.wpb_animate_when_almost_visible { opacity: 1; }
  • Gaskiya
  • Abin sha'awa
  • Tarihin rayuwa
  • Abubuwan gani
  • Main
  • Gaskiya
  • Abin sha'awa
  • Tarihin rayuwa
  • Abubuwan gani
Gaskiya marassa kyau

Gaskiya mai ban sha'awa game da Yaƙin Borodino

Gaskiya mai ban sha'awa game da Yaƙin Borodino zai sake tuna muku ɗayan manyan yaƙe-yaƙe a tarihin Rasha. Ya zama mafi girman faɗa yayin Yaƙin rioasa na 1812 tsakanin sojojin Rasha da Faransa. An bayyana yakin a cikin ayyukan da yawa na marubutan Rasha da na ƙasashen waje.

Don haka, a nan akwai mafi kyawun abubuwa game da Yaƙin Borodino.

  1. Yakin na Borodino shine yaƙi mafi girma na Yaƙin rioasa da aka yi a 1812 tsakanin sojojin Rasha a ƙarƙashin jagorancin babban hafsan hafsoshin soja Mikhail Golenishchev-Kutuzov da sojojin Faransa a ƙarƙashin jagorancin Emperor Napoleon I Bonaparte. Ya faru ne a ranar 26 ga Agusta (7 ga Satumba), 1812 kusa da ƙauyen Borodino, kilomita 125 yamma da Moscow.
  2. Sakamakon mummunan artabu, Borodino kusan an shafe shi daga doron ƙasa.
  3. A yau, masana tarihi da yawa sun yarda cewa Yaƙin Borodino shi ne mafi zubar da jini a tarihi tsakanin duk yaƙe-yaƙe na kwana ɗaya.
  4. Gaskiya mai ban sha'awa ita ce kusan mutane 250,000 suka halarci fadan. Koyaya, wannan adadi na son zuciya ne, tunda takardu daban daban suna nuna lambobi daban-daban.
  5. Yaƙin Borodino ya faru kusan kilomita 125 daga Moscow.
  6. A cikin yakin Borodino, duka sojojin biyu sun yi amfani da manyan bindigogi 1200.
  7. Shin kun san cewa ƙauyen Borodino mallakar dangin Davydov ne, wanda daga nan ne shahararren mawaƙi kuma soja Denis Davydov ya fito?
  8. Washegari bayan yakin, sojojin Rasha, ta hanyar umarnin Mikhail Kutuzov (duba kyawawan abubuwa game da Kutuzov), sun fara ja da baya. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa ƙarfafawa sun koma taimakon Faransa.
  9. Yana da ban sha'awa cewa bayan Yaƙin Borodino, ɓangarorin biyu sun ɗauka kansu masu nasara. Koyaya, babu wani ɓangaren da ya yi nasarar cimma sakamakon da ake so.
  10. Marubucin nan na Rasha Mikhail Lermontov ya sadaukar da waka "Borodino" don wannan yakin.
  11. Mutane ƙalilan ne suka san gaskiyar cewa jimlar kayan aikin sojan Rasha ta wuce kilogiram 40.
  12. Bayan Yaƙin Borodino da ainihin ƙarshen yaƙin, fursunoni Faransawa 200,000 suka rage a Daular Rasha. Yawancinsu sun zauna a Rasha, ba tare da son komawa ƙasarsu ba.
  13. Duka sojojin Kutuzov da na Napoleon (duba kyawawan abubuwa game da Napoleon Bonaparte) sun rasa sojoji kusan 40,000 kowanne.
  14. Daga baya, yawancin fursunonin da suka rage a Rasha sun zama masu koyarwa da masu koyar da Faransanci.
  15. Kalmar "sharomyga" ta fito ne daga jumla a cikin Faransanci - "cher ami", wanda ke nufin "ƙaunataccen aboki." Don haka Faransawan da aka kama, saboda tsananin sanyi da yunwa, sun juya zuwa ga sojojin Rasha ko talakawa, suna roƙon taimako. Tun daga wannan lokacin, mutane suna da kalmar “sharomyga”, wacce ba ta fahimci ainihin abin da “cher ami” take nufi ba.

Kalli bidiyon: Maganin rage shaawa mace ko namiji fisabilillah. (Yuli 2025).

Previous Article

Abubuwa 30 masu kayatarwa game da ilmin halitta

Next Article

Alexander Fridman

Related Articles

Gaskiya mai ban sha'awa game da Yaƙin Ice

Gaskiya mai ban sha'awa game da Yaƙin Ice

2020
Oksana Akinshina

Oksana Akinshina

2020
Oleg Tinkov

Oleg Tinkov

2020
Koporskaya sansanin soja

Koporskaya sansanin soja

2020
Boris Nemtsov

Boris Nemtsov

2020
Gaskiya mai ban sha'awa game da Ryleev

Gaskiya mai ban sha'awa game da Ryleev

2020

Leave Your Comment


Interesting Articles
Abubuwa masu ban sha'awa 100 game da ƙudan zuma

Abubuwa masu ban sha'awa 100 game da ƙudan zuma

2020
Abin da za a gani a Prague a cikin kwanaki 1, 2, 3

Abin da za a gani a Prague a cikin kwanaki 1, 2, 3

2020
70 abubuwan ban sha'awa game da Santa Claus

70 abubuwan ban sha'awa game da Santa Claus

2020

Popular Categories

  • Gaskiya
  • Abin sha'awa
  • Tarihin rayuwa
  • Abubuwan gani

Game Da Mu

Gaskiya marassa kyau

Share Tare Da Abokanka

Copyright 2025 \ Gaskiya marassa kyau

  • Gaskiya
  • Abin sha'awa
  • Tarihin rayuwa
  • Abubuwan gani

© 2025 https://kuzminykh.org - Gaskiya marassa kyau