Barcelona birni ne mai raɗaɗi kuma mai tsayi wanda ke haɗuwa da abubuwan hauka na Gaudí. Ga mai saurin wucewa, amma saninsa da shi, kwana 1, 2 ko 3 sun isa, amma idan akwai damar ware kwanaki 4-5 don tafiya, to aikata hakan, yana da daraja.
Sagrada Familia
Sagrada Familia alama ce ta Barcelona, an gina ta karni da rabi da suka gabata tare da sa hannun shahararren mai zanen gine-ginen ƙasar, Antoni Gaudí. Har yanzu ana kammala shi da kuɗaɗen da mabiya da matafiya suka tara. A cikin ra'ayin, yakamata ginin ya zama "m", "haske" da "iska", kuma ta haka ne ya zama. Hakanan akwai gidan kayan gargajiya a haikalin, wanda yakamata ku je shi.
Gothic Quarter
Othungiyar Gothic ita ce zuciyar Tsohon Garin, gida ga wuraren kallo kamar Cathedral na Holy Cross, babban filin kasuwa, hasumiya da ƙofofin Bishop, Fadar Bishop da sauransu da yawa. Ziyartar aran Gothic wata tafiya ce zuwa tsakiyar zamanai. Streetsananan tituna, shimfida duwatsu da takamaiman gine-gine suna yin ra'ayi kuma kawai suna neman a kama su a hoton. An ba da shawarar yin yawo cikin ƙananan cafes, gidajen cin abinci da shaguna don jin daɗin wannan wurin.
Park Guell
A kan tsaunin Garcia, akwai Park Guell mai ban sha'awa, inda aka tsara ginin kyawawan gidaje a farkon karnin da ya gabata. Filin shakatawa na musamman Gaudi ne ya kirkireshi; a yau akwai gidan kayan gargajiya da aka keɓe don rayuwarsa da aikinsa. Filin shakatawa na musamman ya dace don dogon tafiya, aiki da nishaɗin wucewa. Duk da yake manya suna jin daɗin ginshiƙai, farfajiyoyi da matakalai waɗanda aka yi su da launuka masu launi, yara na iya yin nishaɗi a babban filin wasan.
Gidan Mila
Casa Mila, kamar yawancin shahararrun gine-gine a Barcelona, Gaudí ne ya gina shi. A da, gida ne na attajiri, fitaccen ɗan siyasa da sunan Mil, kuma a yau ya zama rukunin gidaje. Lokacin yanke shawarar abin da za ku gani a Barcelona, tabbas ya kamata ku yi tafiya zuwa Casa Mila don ku gani da idanunku fasalin sabon ginin, wanda aka yi wa ado da algae na baƙin ƙarfe a kan baranda da kuma zane-zanen da ba a gani a saman rufin. Rufin, af, ɗayan ɗayan kyawawan dandamali ne na kallo a cikin birni.
Titin Rambla
Rambla galibi ana tafiya ne a ƙafa, an tsara shi don tafiya mai sauƙi daga Plaza Catalunya zuwa Portal de la Pau, a tsakiyar inda akwai abin tunawa ga Christopher Columbus. A kan hanya, matafiyin ya ga maɓuɓɓugan baƙin ƙarfe, shagunan filawa, gidan Quadras, Liceo Grand Theater, maɓuɓɓugan falala Uku. Hakanan akwai ƙananan shagunan kofi da gidajen abinci inda zaku iya cin abincin rana mai daɗi kuma ku shakata.
Casa Batlló
Casa Batlló wani kyakkyawan aikin Maestro Gaudí ne wanda masanin masana'antu Batlló ya ba da izini. Ginin mara nauyi, wanda ya buge tare da layuka masu santsi da kayan adon launuka masu launuka iri daban-daban, yayi kama da dodo mai ban mamaki. Kuna iya shiga cikin gidan don ku gani da idanunku yadda aka kawata wuraren. Ana jita-jita cewa yawancin masu zanen cikin suna wahayi zuwa ga Casa Batlló lokacin ƙirƙirar ayyukan kansu. Gidan kuma yana da shagon kayan gargajiya irin na Gaudi.
Dutsen Tibidabo
Jerin "abin da za a gani a Barcelona" dole ne ya hada da tsauni mafi tsayi a cikin garin Tibidabo. An lulluɓe shi da gandun daji mai yawa, yana da ɗakunan lura da yawa waɗanda ke ba da ra'ayoyi masu ban sha'awa game da dukkanin Barcelona. Hakanan akwai abubuwan jan hankali masu muhimmanci: Haikalin tsarkakakkiyar zuciya, Luna Park, da CosmoCaixa Museum da Fabre Observatory. Duk da yawan wuraren jan hankali ga masu yawon bude ido, dutsen yana da nutsuwa da nutsuwa, ya dace da hutawa daga hayaniyar gari.
Cathedral na Mai Tsarki Cross da Saint Eulalia
Cathedral na Holy Cross ba wai kawai yana alfahari da dukkanin Barcelona ba, amma duk yankin. Ya ɗauki karni uku kafin a gina shi, yanzu babban cocin Gothic ya sa ku numfasawa kuma ku ƙaunace shi na dogon lokaci cikin farin ciki marar daɗi. Ana barin matafiya a ciki, kuma idan kun yi sa'a, za ku iya shiga cikin waƙoƙin kiɗa na kowane wata. Hakanan yana da mahimmanci a kalli tsakar gida don kallon mabubbugar St George Mai Nasara, yawo cikin lambun dabinon kuma yabi farin geese da ke zaune a wurin.
Fadar Wakokin Katalan
Fadar sarauta ta kayan kidan na Katalan tare da gilashin gilashin gilashi suna jan ido, kuma yana da kyau a ba da sha'awa, kusantowa har ma da tafiya ciki. Kayan kwalliyar ciki bai zama mai ban mamaki ba. Ana yin yawon shakatawa a cikin fadar a cikin harsuna daban-daban, wanda ke ba ku damar ganin dalla-dalla dakunan kide-kide da wake-wake masu kyau da kuma jin tarihin wurin. Kuma babbar nasara ce idan ka sami damar zuwa wajan kade kade da wake-wake.
Gidan Tarihi na Kasa na Catalonia
Fadar da ke cikin salon Renaissance ta Mutanen Espanya ta yi kira ga matafiyi, kuma da kyakkyawan dalili, saboda tana ɗauke da National Art Museum of Catalonia. Don ƙaura tare da balaguro, ba kwa buƙatar zama mai sukar fasaha, komai ya shahara kuma ya fahimta. Wuraren taruwa suna baje kolin kyawawan halaye daban-daban, gami da Gothic, Baroque, da Renaissance. Yayin yawon shakatawa, ana ba wa baƙi damar hutu a kan tudu, shan kofi, saya kayan tarihi da ɗaukar hotuna da ba za a manta da su ba.
Spanishauyen Mutanen Espanya
Jerin “abin da za ku gani a Barcelona a ziyararku ta farko” dole ne ya haɗa da ƙauyen Mutanen Espanya. An ƙirƙira shi a cikin 1929 kuma har yanzu yana aiki, maƙasudin maƙasudin shine don sanar da baƙi da nau'ikan tsarin gine-gine, don haka akwai kwafin alamun ƙasar Spain da yawa a cikin rayuwar. Hakanan akwai bita na sana'a, kantuna, gidajen abinci, gidajen shakatawa da sanduna.
Maɓuɓɓugar Montjuic
Maɓallin Singing na Montju isc ɗayan alamomin birni ne; ana nuna shi a kan katunan da yawa har ma da kan sarki. An buɗe shi a cikin 1929 a matsayin ɓangare na Nunin Internationalasa, mahaliccin shine Carlos Buigos. Lokaci da aka ba da shawarar ziyarta shi ne maraice, lokacin da kiɗa ya yi tsawa ko'ina a yankin, kuma rafuka masu ƙarfi na ruwa da ke haskaka launuka daban-daban suna rawar rawa mai ban mamaki. Kuma idan kun yi sa'a kun kasance a Barcelona a ranar 26 ga Satumba, to lallai yakamata ku ziyarci wasan wuta.
Kasuwar Boqueria
Tsohuwar kasuwar Boqueria tana cikin koyaushe cikin jerin abubuwan gani "na abin da za a gani a Barcelona". Duk da shaharar wurin, ana iya siyan abinci a wurin akan farashi mai sauƙi. Nama, kifi, kayan lambu, 'ya'yan itace - komai yana nan kuma yana farantawa matafiyi ido. Yana da kyau a kula da abinci mai daɗi da na Sifen. Hakanan zaka iya samun abincin da aka shirya akan ɗakunan ajiya.
Barceloneta
Theasar da ta fi tsufa a cikin Barceloneta tana jan hankalin masoya masu ziyartar kamfanoni masu kyau, akwai mashahuran sanduna da yawa, kulake da gidajen abinci. Baya ga nishaɗi, ci gaban yankin ya cancanci kulawa. Kuma, tabbas, a bakin tekun Barceloneta koyaushe yana da daɗin shakatawa daga zuciya, jin daɗin farin yashi da rana mai zafi.
Grand Royal Palace
Grand Royal Palace hadadden gine-gine ne wanda ya hada da gine-gine masu zuwa:
- Fadar Masarauta, inda sarakunan Aragon suka zauna;
- Fadar Salo del Tunnel, da aka shirya don karɓar baƙi da tarurruka;
- Chapel na Santa Agata, kusa da shi akwai abin tunawa ga Countididdigar Barcelona Ramon Beregner III Mai Girma;
- Hasumiyar tsaro;
- Fadar Lloctinent;
- Clariana Padellas Palace, inda Gidan Tarihi na Tarihi yake yanzu.
Yana da kyau a ware yini ɗaya don ziyarci Grand Royal Palace.
Ta hanyar yanke shawara a gaba abin da zaku gani a Barcelona, zaku tabbatar da kanku damar sanin wannan birni mai ban mamaki a cikin kwanciyar hankali da annashuwa. Baya ga ziyartar manyan abubuwan jan hankali, yana da kyau a ɗan ɗauki lokaci don tafiya kan tituna don mazauna karkara su fahimci yadda suke ganin garin su. Da zarar kun ji daɗin ruhun Barcelona, tabbas kuna son dawowa.